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DIBAJI 
 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni ahadi na makubaliano ya kimaandishi kati Wizara ya 
Katiba na Sheria, wadau pamoja na wateja wetu. Aidha, mkataba huu unaainisha aina za 
huduma zinazotolewa na Wizara, viwango vya huduma zinazotolewa, ambavyo tunaamini 
vitakidhi mahitaji na matarajio ya wadau na wateja wetu na ambavyo wateja wanayo haki 
ya kuvitarajia, kutoa mrejesho na kutoa malalamiko iwapo itakuwa kinyume na matarajio 
yao. 

 

Mkataba huu vilevile, unaainisha maadili ya watumishi na wajibu wa wateja ili wapate 
huduma bora kulingana na matarajio yao. Lengo la mkataba huu ni kuhakikisha kuwa 
Wizara inatoa huduma sahihi, bora na kwa wakati kwa wateja wake. 

 
Mkataba huu pia unaeleza jinsi wateja na wadau wa sekta ya sheria watakavyotoa maoni 
na malalamiko kuhusu huduma zote zinazotolewa 

 
Wadau wa sekta ya sheria na wateja wetu wameshirikishwa katika maandalizi ya mkataba 
huu. Aidha, Wizara itaendelea kuwashirikisha wakati wa kuhuisha mkataba huu kila baada 
ya miaka mitatu au kila mabadiliko muhimu yatakapotokea kwa nia ya kutathimini 
utekelezaji wa majukumu ya wizara Tunaamini kuwa, hatua hiyo itatusaidia kubaini ufanisi 
katika utoaji huduma, mafanikio na changamoto zinazotukabili katika kutekeleza majukumu 
ya Wizara ya Sheria na Katiba. 

 
Wizara, inaahidi kutekeleza na kufikia viwango ilivyojiwekea katika utoaji wa huduma zake, 

kwa kutambua umuhimu wa kutumia Mkataba wa Huduma kwa Mteja kama nyenzo katika 

kuleta mabadiliko chanya katika utoaji huduma. 

Ili kutekeleza Mkataba huu kwa ufanisi tunaamni kuwa, tutapata ushirikiano kutoka kwa 
wateja na wadau wetuili kutimiza azma ya mkataba huu nakuimarisha mahusiano mazuri 
katika utendaji na utoaji huduma na kuleta mafanikio katika sekta ya sheria na Taifa kwa 
ujumla. Tunawashauri wateja na wadau wetu, kuufahamu kwa kina na ufasaha mkataba 
huu na kuutumia ipasavyo. 

 
 
 

Prof. Sifuni Mchome 
KATIBU MKUU, WIZARA YA KATIBA NA SHERIA 
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UTANGULIZI 
 

Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja unahuisha mkataba wa mwaka 2015, na 

umeandaliwa kwa kuzingatia mabadiliko ya kimuundo yaliyojitokeza ndani ya 

Wizara ya Katiba na Sheria kwa mujibu wa tangazo la Serikali Na.144A la tarehe 

22. Aprili, 2016. Kwa mujibu wa Hati Idhini ambazo zilitoka kwenye Gazeti la 

Serikali Na. 144/2016, na kutungwa kwa Sheria za Mamlaka ya Nchi kuhusu Utajiri 

asilia na Maliasilia ya Mwaka 2017 (The Natural Wealth and Resources 

Permanent Sovereign Act, 2017) na Sheria ya Mapitio na Majadiliano kuhusu 

Masharti Hasi ya Mikataba ya Maliasili za Nchi ya Mwaka 2017 na Tangazo Na. 48 

la tarehe 13 Februari, 2018 kwenye Gazeti la Serikali, Wizara ya Katiba na Sheria 

inawajibika kusimamia majukumu yafuatayo: - 

▪ Sera kuhusu masuala ya kikatiba na kisheria na utekelezaji wake. 

▪ Masuala ya Kikatiba. 
▪ Haki na mfumo wa utoaji haki 
▪ Uandishi wa Sheria 
▪ Uendeshaji wa Mashtaka ya jinai 
▪ Uendeshaji wa Mashauri ya Madai yanayohusu Serikali. 
▪ Uhakiki Mikataba Mbalimbali inayohusu Serikali. 
▪ Masuala ya Sheria za kimataifa 
▪ Masuala ya Haki za Binadamu 
▪ Huduma ya Msaada wa Kisheria 
▪ Urekebu wa Sheria. 
▪ Masuala ya Usafirishaji wa Wahalifu kuletwa Nchini au kwenda nje ya nchi 
▪ Masuala ya Ushirikiano na Mataifa mengine katika Masuala Mbalimbali ya 

Jinai. 
▪ Usajili wa vizazi, vifo, ndoa, talaka, ufilisi, udhamini na kuasili watoto 
▪ Uangalizi wa utajiri na maliasilia za nchi 
▪ Kuboresha utendaji na kuendeleza rasilimali watu katika Wizara 
▪ Uratibu wa shughuli za Taasisi, mipango na miradi ya maendeleo iliyo chini ya 

Wizara. 
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1.0 DIRA NA DHIMA YA WIZARA 
 

Dira 
 

Katiba na sheria wezeshi kwa maendeleo ya Taifa (Constitution and other 

laws that facilitate national development). 

Dhima 

Mfumo madhubuti wa kikatiba na kisheria wa kufanikisha utekelezaji wa sera na 

mipango kwa maendeleo ya Taifa (To put in place an effective, efficient and 

robust legal system for the implementation of policies and plans for national 

development). 

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA 

 

Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja unakusudia yafuatayo: 
i) Kuwawezesha wateja na wadau kuelewa majukumu ya Wizara na viwango 

vinavyokubalika vya utoaji huduma vilivyowekwa na Wizara ; 
ii) Kuainisha aina za wateja tunaowahudumia, haki zao na wajibu wao kwa 

Wizara; 
iii) Kuainisha wajibu wa Wizara kwa wateja na wadau wake; 
iv) Kuainisha taratibu za kupata mrejesho; 
v) Kuainisha na kuweka wazi taratibu za kupokea na kushughulikia malalamiko 

kutoka kwa wateja na wadau; 
vi) Kuainisha njia ya wazi na rahisi ya kuwasiliana na Wizara. 

 
 

3.0 WATEJA NA WADAU WETU 
Wateja na wadau wetu ni: 

i) Wananchi ; 
ii) Bunge; 
iii) Mashirika/Taasisi za Umma; 
iv) Mashirika ya Kimataifa; 
v) Washirika wa Maendeleo; 
vi) Wajasiriamali; 
vii) Wizara, Mamlaka za Serikali za Mitaa, Mashirika ya Umma, Idara 

zinazojitegemea, Wakala au Taasisi za Serikali; 
viii) Taasisi zilizo chini ya Wizara ya Katiba na Sheria 
ix) Asasi zisizo za Kiserikali na za Kidini; 
x) Wawekezaji, Sekta binafsi, Wazabuni na Wafanyabiashara; 
xi) Viongozi na Watumishi wa Wizara ya Katiba na Sheria;na 
xii) Mawakili wa kujitegemea. 
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4.0 MAADILI YETU 
Tunaongozwa na kuzingatia maadili na misingi ifuatayo: 

i) Kuheshimu haki za wateja na wadau wetu 

ii) Kufanya kazi kwa kuzingatia viwango, muda na Mpango Kazi wa Wizara; 

iii) Kutoa huduma kwa uwazi; 

iv) Kuwa wabunifu na kuboresha mifumo na michakato ya utoaji huduma kwa 

wateja. 

v) Kuwajibika na kufanya kazi kwa kuzingatia sheria, kanuni na taratibu zilizopo; 
 

vi) Kufanya kazi kwa ushirikiano; 

vii) Kufanya kazi kwa kuzingatia taaluma na weledi; 

viii)Kufanya kazi kwa ufanisi na kujituma; 

ix) Kutoa huduma kwa uadilifu na kujituma na 

x) Kutoa huduma bila ubaguzi; na 

 

5.0 VIWANGO VYA HUDUMA 
Kwa kuzingatia maadili yetu, utoaji wa huduma kwa wateja na viwango vya ubora wa 

huduma vitaimarishwa kwenye maeneo yafuatayo: 

a) Uhusiano na Wateja: Uhusiano wa kikazi kati yetu na wateja utadumishwa 

kwa kuboresha mawasiliano baina yetu; 

b) Usimamizi wa maadili ya Kazi: Tutatimiza wajibu wetu kwa kuwaelimisha, 

kuwakumbusha, na kuwawajibisha wanaokiuka Kanuni za Maadili ya Utumishi 

wa Umma na ya Taaluma zao; 

c) Usikivu na Mawasiliano na Wateja: Tutapokea na kushughulikia 

malalamiko, maulizo na mapendekezo kwa kutumia sanduku la maoni, barua 

pepe, simu ya msaada ambayo mteja anaweza kupiga na kuongea na 

mtumishi ili kupata majibu papo kwa papo na kutoa mrejesho kwa wakati, 

kuimarisha Dawati la Malalamiko na kuelimisha wateja kuhusu matumizi ya 

dawati hilo; Aidha, tutatoa majibu ya barua, barua pepe na taarifa za simu kwa 

wakati na kuhakikisha kuwa fomu mbalimbali, vipeperushi, machapisho, 

michakato na taarifa nyinginezo zinakuwa wazi kwa kutumia njia stahiki za 

mawasiliano na kwa lugha inayoeleweka kwa wateja; 

d) Usahihi wa Taarifa: Tutatoa huduma bora na taarifa sahihi kwa wakati kwa 

kutumia wataalamu wa fani husika ili kukidhi mahitaji ya wateja wetu; na 

e) Miadi: Tutazingatia muda wa miadi kwa wateja wetu kwa kuwa na watoa 

huduma wenye ujuzi, wanaojituma na kuzingatia maadili. 
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f) Kuweka viwango vya Huduma 
 

Tutaweka viwango vya huduma vilivyo wazi ambavyo wateja wetu wanatarajia 
kuvipata, kufuatilia na kufanya mapitio ya viwango vya huduma zetu, 
kuchapisha matokeo kutokana na mapitio ya watu wengine pale 
inapowezekana. 

 
g) Uwazi katika utoaji taarifa 

 

Tutakuwa wazi katika kutoa taarifa na maelezo muhimu kwa usahihi kwa lugha 

nyepesi inayoeleweka. 

h) Ushirikishwaji na kuomba ushauri 
 

Tutaomba ushauri na kuwashirikisha wateja wetu wa sasa na wajao wa huduma za 

umma katika Sekta ya Sheria na kutumia maoni yao kuboresha huduma zetu. 

i) Usawa 
 

Tutawahudumia wateja wetu kwa usawa, tutaheshimu faragha na kulinda 
maoni yao yanayotufikia kwa siri, tutakuwa msaada kwa wale wenye mahitaji 
maalum na makundi maalum. 

j) Kutumia Rasilimali za Umma kwa umakini 
 

Tutatumia rasilimali za umma kwa umakini na kwa namna itakayotoa matokeo 
bora kwa walipa kodi. 

 

k) Kushirikiana na wadau mbalimbali katika masuala ya sheria 
 

Tutashirikiana na Wizara, Idara zinazojitegemea, Wakala wa Serikali, Serikali za 
Mitaa, Taasisi za Umma, Taasisi Binafsi na wadau wengine katika masuala ya 
kisheria; 

 

l) Kurekebisha mapungufu yanapojitokeza Tutakuwa kila wakati tukisahihisha 
masuala mbalimbali kwa haraka pale yanapokwenda kinyume na matarajio, 
tutajifunza kutokana na malalamiko na maoni ya wateja na wadau, tutaweka utaratibu 
unaoeleweka wa maandishi ulio wazi na rahisi wakati wa kuwahudumia wateja wetu. 

 
m) Kuboresha upatikanaji wa huduma 

Tutatoa huduma kwa urahisi kwa wadau wetu, kwa kutumia teknolojia inayofaa. 
 

n) Kushirikiana na watoa huduma mtambuka 
Tutafanya kazi kwa ushirikiano na wadau wengine wanaotoa huduma mtambuka 

zifuatazo; - 

i) UKIMWI na Magonjwa nyemelezi yasiyoambukiza; 
ii) Jinsia; 
iii) kupambana na kuzuia rushwa; 
iv) Utawala bora na Utawala wa sheria 
v) Haki za binadamu 
vi) Kuinua uchumi na kuondoa umaskini; 
vii) Mazingira na mabadiliko ya tabia ya nchi; na 
viii) Utajiriasilia na Maliasilia. 



9  

6.0 HUDUMA TUNAZOTOA, VIWANGO NA MUDA WA UTEKELEZAJI WA 
UJUMLA 

Tutatoa huduma kwa kuzingatia viwango na muda. Tutapokea wateja wetu siku 
zote za kazi kuanzia saa 3.00 Asubuhi mpaka saa 8.30 mchana. 

MAELEZO YA HUDUMA ZA JUMLA NA MUDA WA UTEKELEZAJI 

 
 

6.1 HUDUMA TUNAZOTOA, VIWANGO NA MUDA WA UTEKELEZAJI KWA KILA 

IDARA NA KITENGO 

Aina za huduma na viwango vinavyozingatiwa kwa kila Idara au kitengo ni kama 

ifuatavyo; - 

IDARA YA HUDUMA ZA SHERIA KWA UMMA 

 

NA 

1. 

 
2. 

 
 
 

4. 

HUDUMA 

Kushughulikia malalamiko yalipokelewa kwa 
maandishi na kumjibu mteja 

Kujibu barua yoyote ya maombi ya suala lolote 
la kisheria kwa mteja 

Kushughulikia maombi ya kuongezewa muda 
wa kufungua shauri nje ya muda 
Kushughulikia maombi ya kurejeshwa kwa 
wahalifu ndani au nje ya nchi (Extradition) 
Kushughulikia usajili wa Watoa huduma ya 
Msaada wa Kisheria 

Kutoa msaada au ushauri wowote wa kisheria 

Kuwaunganisha waleta maombi ya msaada wa 
kisheria na Watoa huduma ya msaada wa 
Kisheria 

Kupitia mikataba mbalimbali na kuwajibu wateja 

Kushughulikia malalamiko yanayohusu usajili 

MUDA WA UTEKELEZAJI 

Ndani ya siku 21 

 
Ndani ya siku 21 

3. Ndani ya siku 90 

Ndani ya siku 60 

5. Ndani ya siku 21 

6. 

7. 

Ndani ya siku 14 

Ndani ya siku 21 

8. 

9. 

Ndani ya siku 14 ya siku 

Ndani ya siku 21 

NA HUDUMA MUDA 

UTEKELEZAJI 

WA 

1 

 
 

2 

Tutakiri kupokea na kujibu barua na barua 

pepe za wateja 

Tutapokea simu kwa kujitambulisha 

Ndani ya siku 3 za kazi 

Ndani ya miito 3 

3 Tutatoa taarifa na takwimu za masuala ya 

sekta ya Sheria kupitia tovuti ya Wizara 
Muda wote 

Tutashughulikia na kutoa majibu ya Ndani ya Siku 14 za kazi 
4 

malalamiko au hoja za wateja 

5 
Tutashughulikia rufaa za malalamiko ya 

6 

wateja na kutoa maamuzi 

Kuwezesha malipo ya wazabuni na watoa 

huduma 

Ndani ya siku 5 za kazi 

Ndani ya siku 5 za kazi 
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IDARA YA KATIBA NA UFUATILIAJI HAKI 

 
 

IDARA YA HAKI ZA BINADAMU 

 
 

IDARA YA UTAWALA NA MENEJIMENTI YA RASILIMALI WATU 

 

NA 

1 

 
2 

HUDUMA 

Tutatoa tafsiri na ufafanuzi wa Sera, Sheria za 

kazi, Kanuni na Taratibu za utumishi wa Umma 

Kukamilisha mchakato wa masuala ya ajira na 

utumishi (kuthibitishwa, kupandishwa cheo, likizo, 

uhamisho, kiinua mgongo na mafao ya kustaafu) 

Kushughulikia maombi ya ajira za wataalam wa 

kigeni 

Kushughulikia masuala ya ukiukwaji wa Kanuni za 

Maadili ya Utumishi wa Umma na Nidhamu 

Kujibu maombi na vibali vya kwenda kwenye 

mafunzo kwa watumishi 

Kushughulikia maombi ya mikopo kwa watumishi 

kutoka kwenye taasisi za Fedha na Hazina 

MUDA WA UTEKELEZAJI 

Ndani ya siku 2 ya kazi 

 
Ndani ya siku 5 za kazi 

3 Ndani ya Siku 5 ya kazi 

4 Ndani ya siku 7 za kazi 

5 Ndani ya Siku 5 za kazi 

6 Ndani ya Siku 5 ya kazi 

NA 

1 

HUDUMA 

Kutoa ushauri wa kitaalam katika masuala ya haki 

za binadamu 

Kuandaa taarifa ya nchi kuhusu haki za binadamu 

MUDA WA UTEKELEZAJI 

Ndani ya siku 37za kazi 

2 Ndani ya siku 120 za kazi 

3 

 

 
4 

Kusambaza mapendekezo ya haki za binadamu 

kutoka kwenye vyombo vya usimamizi wa haki za 

binadamu 

Kutoa ushauri wa kuridhia Mikataba ya Haki za 

Binadamu 

Kutoa ushauri kuhusu utekelezaji wa mikataba ya 

haki za binadamu 

Kufanya mapitio ya Sheria na Mikataba ya Haki za 

Binadamu ya Kikanda na Kimataifa 

Kujibu barua za malalamiko kuhusu ukiukwaji wa 

haki za binadamu 

Ndani ya siku 14 za kazi 

Ndani ya siku 30 za kazi 

5 Ndani ya siku 5 za kazi 

7 Ndani ya siku 30 za kazi 

8 Ndani ya siku 7 za kazi 

NA 

1 

 
2 

HUDUMA 

Kushughulikia malalamiko yaliyopokelewa kwa 

maandishi na kuwajibu wateja 

Kujibu barua yoyote ya maombi ya suala lolote la 

kisheria kwa mteja 

Kutoa msaada au ushauri wowote wa kisheria 

Kupitia mikataba mbalimbali na kuwajibu wateja 

MUDA WA UTEKELEZAJI 

Ndani ya siku 5 

 
Ndani ya siku 5 za kazi 

3 

4 

Ndani ya siku 5 

Ndani ya siku 14 

NA HUDUMA 

wa watoa huduma ya msaada wa kisheria 

MUDA WA UTEKELEZAJI 
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IDARA YA SERA NA MIPANGO 

 
 

KITENGO CHA UNUNUZI NA UGAVI 

 

NA HUDUMA MUDA WA UTEKELEZAJI 

1 Kuandaa Mpango wa Ununuzi wa Wizara Ndani ya siku 30 za kazi 

2 Kufungua na kutathmini zabuni, kutoa taarifa kwa Ndani ya siku 28 za kazi 
wazabuni walioshinda na kuingia nao Mikataba 

3 Kutoa taarifa kuhusu matangazo (General Ndani ya siku 14 za kazi 

Procurement Notice) ya zabuni mara mbili kila 

mwaka` 

4 Kuandaa nyaraka za malipo kwa wazabuni Ndani ya siku 7 baada ya 

kupokea hati za madai 

zilizokamilika 

6 Kujibu hoja mbalimbali za Wazabuni Ndani ya siku 14 baada ya 

kupokea hoja 

7 Kufanya tathmini ya zabuni, kutoa mapendekezo Ndani ya siku 3 za kazi 

na kuandaa mikataba 

NA 

1 

 
3 

 
 
 
 
 

6 

HUDUMA 

Kutoa taarifa na takwimu muhimu za Wizara au 

Sekta 

Kutoa taarifa za robo, nusu na mwaka ya 

utekelezaji wa Mipango na Bajeti ya Wizara na 

Taasisi zake 

Kutoa maoni kuhusu nyaraka mbalimbali za Sera, 

Mapendekezo ya Sheria na Miswada kutoka 

Wizara na Idara nyingine 

Kuandaa taarifa ya utekelezaji wa Ilani ya 

Uchaguzi ya Chama Tawala 

Kuandaa taarifa zinazohusu Wizara na Taasisi 

zake kwa ajili ya Kamati ya kudumu ya Bunge ya 

Kisekta 

Kuandaa Mpango na Bajeti ya mwaka wa fedha 

(MTEF) na Hotuba ya Bajeti ya Wizara 

Kuandaa majibu hoja mbalimbali za Bunge 

MUDA WA UTEKELEZAJI 

Ndani ya Siku 2 za kazi 

 
Ndani ya siku 10 za kazi 

4 Ndani ya siku 2 za kazi 

Ndani ya siku 10 za kazi 

7 Ndani ya siku 10 za kazi 

8 Ndani ya siku 120 za kazi 

10 Ndani ya siku 2 za kazi 

NA 

7 

HUDUMA 

Kukamilisha fomu za maombi ya uanachama wa 

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya 

MUDA WA UTEKELEZAJI 

Ndani ya siku 1 ya kazi 

8 Kushughulikia 

mishahara 

marekebisho na mapunjo ya Ndani ya siku 3 ya kazi 
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NA HUDUMA 

1 Kutoa taarifa za Ukaguzi wa Mifumo ya Udhibiti 

wa  Ndani  katika  maeneo  ya  fedha,  ununuzi, 

MUDA 

UTEKELEZAJI 

Ndani ya siku 7 

WA 

baada ya ukaguzi 

 
 

KITENGO CHA FEDHA NA UHASIBU 

NA HUDUMA MUDA WA UTEKELEZAJI 

1 Kutoa taarifa ya Hesabu kwa mwaka wa Fedha Ndani siku 90 

2 Kujibu hoja za Ukaguzi kutoka kwa Mdhibiti na 

Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali na kuandaa 

taarifa 

3 Kuandaa na kuwasilisha taarifa za utekelezaji za 

kila mwezi na robo mwaka wa Fedha Wizara ya 

Fedha 

4 Kutoa taarifa ya kuoanisha Hesabu za Benki na 

matumizi ya kila mwezi 

5 Kutoa taarifa ya kuoanisha hesabu za Benki na 

makusanyo ya maduhuli kila mwezi 

6 Kuingiza kwenye Mtandao wa Hazina wa Malipo 

(IFMS) hati zote za malipo na kutoa hundi. 

7 Kutoa Hati ya Idhini ya kutumia fedha (Warrant of 

Fund) 

8 Kuingiza kwenye mtandao wa malipo, hati zote za 

ununuzi wa vifaa na mali 

9 Kuwasilisha Hazina, Taarifa ya hali ya makusanyo 

ya maduhuli kila mwezi 

10 Kusambaza TISS za malipo 

11 Kuwasilisha  TRA  hati  za  kodi  ya  huduma 

(withholding tax) 

12 Kuandaa taarifa za madeni na kuwasilisha Hazina 

 
13 Kuandaa taarifa za masurufu yasiyorejeshwa na 

kuwapa taarifa wahusika 

Ndani siku 21 

 

 
Ndani siku 14 baada ya 

kumalizika kwa kipindi 

husika 

Ndani ya siku 10 baada ya 

mwisho wa mwezi 

Ndani ya siku 10 baada ya 

mwisho wa mwezi 

Ndani ya siku 5 za kazi 

Ndani ya siku 1 ya kazi 

Ndani ya siku 5 

Ndani ya siku 10 baada ya 

mwisho wa mwezi 

Siku 2 

Ndani ya siku 3 baada ya 

mwisho wa mwezi 

Ndani ya siku 15 baada ya 

mwisho wa mwezi 

Ndani ya siku 14 za kazi 

 

KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI 
 

NA HUDUMA MUDA WA UTEKELEZAJI 

8 Kutoa hati za madai baada ya kupokea vifaa na Ndani ya siku 3 za kazi 

huduma 

9 Kutoa majibu ya hoja za Msimamizi wa Mali za Ndani ya siku 14 za kazi 

Serikali 

10 Kutoa ushauri wa kitaalamu katika masuala ya 
ununuzi kwa Wizara 

Ndani ya siku 3 za kazi 
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NA HUDUMA MUDA 

UTEKELEZAJI 

WA 

1. Kutoa majibu  ya barua kwa wateja kuhusu 

ufafanuzi wa mambo mbalimbali yanayohusu 

utajiri asilia na maliasilia za nchi 

Ndani ya siku 7 za kazi 

2. Kutoa maoni kuhusu utekelezaji wa nyaraka Ndani ya siku 60 

mbalimbali za Sheria Na. 5 na Na. 6 za 2017 

3. Kufanya ufuatiliaji kuhusu mazungumzo na 

makubaliano ya kusaini na kuandaa mikataba 

kuhusu utajiri asilia na maliasilia za nchi 

Ndani ya siku 90 baada ya 

mkataba kusainiwa 

 
 

KITENGO CHA HABARI NA MAWASILIANO SERIKALINI 

 
 

KITENGO CHA UANGALIZI WA UTAJIRIASILI NA MALIASILI ZA NCHI 

 

NA HUDUMA MUDA 

UTEKELEZAJI 

WA 

1 Kutoa taarifa mbalimbali za Wizara kwa umma Ndani ya siku 1 ya kazi 

baada ya kupata taarifa 

mpya 

2 Kusambaza machapisho na taarifa za matukio Ndani ya siku 7 baada ya 

yanayohusu Wizara kupata taarifa mpya 

3 Kuweka  taarifa  za  matukio  kwenye  tovuti  ya Ndani ya siku 1 baada ya 

Wizara tukio au kupata taarifa 

4 Kutoa majibu ya maswali kutoka vyombo vya Ndani ya siku 1 ya kazi 

habari kwa yale yatakayohitajika 

5 Kujibu maswali au hoja kutoka kwa wananchi Ndani ya siku 1 na kwa 
kupitia vyombo vya habari yale yanayohitaji 

ufafanuzi zaidi ndani ya 

siku 2. 

2 

 
3 

usimamizi wa mali, utawala bora na ukaguzi 

maalumu 

Kutoa taarifa za majumuisho ya Ukaguzi wa ndani 

wa Programu za Wizara za kila robo mwaka 

Kutoa ushauri wa kitaalamu kuhusu usimamizi wa 

Fedha, ununuzi, usimamizi wa mali na utawala 

bora 

kufanyika 

Ndani ya siku 14 baada ya 

robo ya mwaka kumalizika 

Ndani ya siku 3 baada ya 

kupokea maombi 
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NA HUDUMA MUDA WA UTEKELEZAJI 

1 Kuwezesha upatikanaji wa taarifa kati ya Wizara 

na Wateja wake kwa kutumia TEHAMA 

Ndani ya siku 1 ya kazi 

2 Kufanyia matengenezo vifaa vya TEHAMA 

vilivyoharibika 

Ndani ya siku 7 za kazi 

3 Kuandaa viwango msawazo wa vifaa vya 

TEHAMA kabla ya ununuzi na kuhakiki vifaa vya 

TEHAMA baada ya ununuzi 

Ndani ya siku 3 za kazi 

4 Kutoa ushauri au msaada wa Kitaalam wa 

TEHAMA kwenye Taasisi zilizoko chini ya 

Wizara 

Kuwezesha Wizara kutoa huduma zake kwa njia 

ya Mtandao 

Ndani ya siku 7 za kazi 

5 Ndani ya Miezi 12 

 
 

KITENGO CHA TEKNOLOJIA YA HABARI NA MAWASILIANO (TEHAMA) 
 

 

7.0 WAJIBU WA TAASISI KWA MTEJA 
Katika kuhakikisha wateja wetu wanapata huduma kulingana na matarajio yao, Wizara 

inao wajibu wa kutekeleza yafuatayo: 

i) Kutunza taarifa za siri zinazotolewa na wateja; 
 

ii) Kutoa huduma kwa uwazi, bila upendeleo wa aina yoyote ile na kwa usawa; 
 

iii) Kuheshimu mawazo na hoja zinazotolewa na wateja; 
 

iv) Kutoa huduma kwa weledi; 

4. Kupitia Sheria, Sera na Miongozo iliyopo katika Ndani ya siku 90 

Wizara, Idara na Mamlaka mbalimbali inayoathiri 

usimamizi wa Utajiri asilia na Maliasilia kwa ajili 

ya marekebisho kulingana na Sheria Na. 5 na Na. 

6 za 2017 

5. Kuwajengea uwezo Maafisa wa Madawati ya 

Utajiri asilia na maliasili wa Wizara, Idara na 

Taasisi za Umma 

Kufanya ufuatiliaji wa maeneo ya Utajiri asilia na 

Maliasilia kubaini utekelezaji wa Sheria Na. 5 na 

Na. 6 za 2017 

Kuijengea ufahamu na uelewa jamii kuhusu 

masuala ya Utajiri asilia na Maliasilia kwa jamii 

zinazozunguka maeneo yenye utajiri wa asili. 

Ndani ya siku 30 tangu 

kupokea maombi 

6. Ndani ya siku 30 tangu 

kupokea maombi 

maelekezo 

au 

7. Ndani ya siku 90 tangu 

kupokea maombi 

maelekezo 

au 
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v) Kutumia lugha nyepesi na inayoeleweka na kutoa taarifa wakati wote 

zinapohitajika; 

vi) Kujibu hoja, malalamiko kwa haraka kwa kutumia njia za haraka za 

mawasiliano; 

vii) Kuelezea kwa ufasaha shughuli zinazofanywa na Wizara kila inapohitajika na 

wateja na wadau; na 

viii) Kufuatilia na kuhakikisha wateja wetu wanapata haki zao pale inapoonekana 

wamenyimwa haki hizo. 

 

8.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA 
 

Haki za Mteja 
Mteja ana haki zifuatazo: 

 

i) Kupata huduma bora kulingana na mahitaji yake; 

ii) Kuona taarifa zinazomhusu kwa kufuata taratibu zilizopo; 

iii) Kupata taarifa anazozihitaji ambazo ni haki yake kuwa nazo; 

iv) Kuwa na usiri katika masuala yake binafsi; 

v) Kupata fursa ya kuwasilisha malalamiko yake, kutoa maoni na ushauri 

kuhusiana na huduma zinazotolewa na Wizara; 

vi) Kutoa malalamiko au kukata rufaa kwenye ngazi ya juu ya Wizara pale 

ambapo hakuridhika na huduma iliyotolewa; na 

vii) Kupata mrejesho wa malalamiko au taarifa alizozitoa. 

 
Wajibu wa Mteja 

i) Kufuata Sheria, Kanuni, Taratibu na njia sahihi katika kudai, kutoa taarifa 

na kutoa malalamiko; 

ii) Kutoa taarifa na takwimu sahihi zinazotakiwa na Wizara kwa wakati 

muafaka; 

iii) Kuzingatia sheria, kanuni, miongozo na taratibu katika kupata huduma; 

iv) Kuhudhuria mikutano ya sekta ya Sheria aliyoalikwa ; 

v) Kufuata maelekezo ya kitaalamu yanayotolewa na wataalamu; na 

vi) Kutoa ushirikiano wakati wote anapohitajika kufanya hivyo. 

 
 

9.0 UTUNZAJI WA KUMBUKUMBU 
Kutakuwa na utaratibu wa kuweka kumbukumbu za mawasiliano ikiwemo 

malalamiko, maoni na mapendekezo kutoka kwa wateja kwa ajili ya tathmini na 

rejea kwa ajili ya kuboresha utendaji na utoaji huduma zetu. 

 

10.0 KUSHUGHULIKIA MIGOGORO NA RUFAA 
Tutashughulikia malalamiko na migogoro kwa wakati na kutoa mrejesho kwa 

mteja na mdau. Hata hivyo, endapo mteja hataridhika na hatua iliyochukuliwa, 
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atakuwa na haki ya kukata rufaa. Rufaa hizo zitawasilishwa kwa mamlaka husika 

ndani au nje ya Wizara ya Katiba na Sheria. 

 

11.0 MAPITIO YA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA 
Ili Mkataba huu uendane na nyakati na kuongeza uwazi katika uwajibikaji, 

tutawashirikisha wadau mbalimbali kufanya mapitio. Mkataba utapitiwa ili 

kuufanyia marekebisho endapo: 

i) Kutakuwa na mabadiliko katika Mpango Mkakati wa Wizara na Mpango wa 

Uboreshaji wa Utumishi wa Umma; 

ii) Huduma na viwango tulivyojiwekea havitakidhi mahitaji na vipaumbele vya 

wateja na wadau wetu; 

iii) Muundo wa Wizara utabadilika; 

iv) Kutakuwa na mabadiliko katika Sera, Sheria na Kanuni zinazohusu sekta za 

Sheria; 

v) Wateja watapendekeza mabadiliko na 

vi) Mkataba utakuwa umetumika kwa kipindi cha miaka 3 au zaidi. 

 

12.0 MAWASILIANO 
Tunakaribisha mawasiliano kutoka kwa wateja na wadau wetu kwa mteja 

mwenyewe kufika ofisini au kwa njia ya posta, simu, nukushi (faksi), barua pepe 

kama ifuatavyo. 

 

i) Simu Na: +255 26 2310019 
 

ii) Nukushi Na: +255 26 2310056 
 

iii) Barua Pepe: km@sheria.go.tz 
 

iv) Tovuti: www.sheria.go.tz 
 

v) Sanduku la posta: 
 

Katibu Mkuu, 

Wizara ya Katiba na Sheria, 

Mji wa Serikali, Mtumba, 

Mtaa wa Katiba 

S. L. P 315 

40484 DODOMA 

TANZANIA 

mailto:km@sheria.go.tz
http://www.sheria.go.tz/
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vi) Sanduku la Maoni: Lipo katika Jengo la Ofisi ya Wizara ya Katiba na Sheria. 
 

vii) Mahali tulipo: Mji wa Serikali, Mtumba 

 

13.0 MUDA WA KAZI: 
Wizara ya Katiba na Sheria itatoa huduma kuanzia Jumatatu mpaka Ijumaa 
isipokuwa Sikukuu za mapumziko ya Kitaifa kama ilivyoonyeshwa hapa chini: 

 

14.0 MUDA WA KUHUDUMIA WATEJA: 
Jumatatu hadi Ijumaa 
Saa 3:00 Asubuhi hadi Saa 8:30 Mchana. 
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Wasiliana Nasi 

 

 
Wizara ya Katiba na Sheria 

Mji wa Serikali, Mtumba 

S.L.P. 315, 

40484DODOMA. 

Simu: 

 
+255 26 2310021 

Nukushi: 

 
+255 26 2321679 

Barua pepe: 

 
km@sheria.go.tz 

Tovuti: 

www.sheria.go.tz www.sheria.go.tz 

mailto:km@sheria.go.tz
http://www.sheria.go.tz/
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