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T A N G A Z O  K W A  U M M A 

Kufuatia taarifa ya matokeo ya wanafunzi wa Taasisi ya Mafunzo ya Uanasheria kwa 

Vitendo ya hivi karibuni, na baada ya kuibuka kwa taharuki miongoni mwa wanajamii 

wakiwemo wanazuoni na wadau mbalimbali wa sekta ya sheria kuhusu ufaulu mdogo wa 

wanafunzi  katika tasnia ya Sheria, tarehe 12 Oktoba, 2022 Mheshimiwa Dkt. Damas D. 

Ndumbaro (Mb.), Waziri wa Katiba na Sheria aliunda Kamati Maalum ya kufanya tathmini 

ya mfumo wa elimu ya Sheria nchini na changamoto zinazoukabili mfumo huo ikiwa ni 

pamoja na namna mafunzo ya uanasheria kwa vitendo yanavyotolewa.  

Pamoja na mambo mengine, Kamati hiyo imepewa jukumu la kushauri namna ya 

kuboresha mfumo huo ili kukidhi mahitaji ya taaluma ya Sheria kwa lengo la kuwa na 

ushindani wa kitaifa na kimataifa. Kamati katika utekelezaji wa majukumu yake kwa 

mujibu wa Hadidu za Rejea ilizopewa, itapokea maoni kwa maandishi pia kuwasikiliza 

wadau mbalimbali ana kwa ana.  

Kwa kuwa siyo wananchi wote watapata fursa ya kufika mbele ya Kamati kutoa maoni, 

Mhe. Dkt. Harrison G. Mwakyembe, Mwenyekiti wa Kamati anawaalika wananchi na 

wadau wenye mapenzi mema na uboreshaji wa mfumo wa elimu ya sheria nchini na elimu 

ya uanasheria kwa vitendo, kuwasilisha maoni kwa maandishi ili kuiwezesha Kamati 

kupata maoni mengi kadri inavyowezekana na hatimaye kushauri ipasavyo. Mwisho wa 

kupokea maoni ya maandishi ni tarehe 24 Oktoba, 2022 saa 10:00 jioni. 

Maoni hayo yawasilishwe kupitia barua pepe ya km@sheria.go.tz, mitandao ya kijamii ya 

twitter: @Sheria_Katiba; Instagram @katibanasheria_ au WhatsApp kwa namba 0742 

910529.  
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